สำหรับใครที่กำลังมองหาร้านอาหารริมทะเลหัวหินบรรยากาศดีๆ อบอวลไปด้วยกลิ่นอายความโรแมนติก วันนี้เราขอแนะนำให้รู้จักกับร้านอาหารชอร์ไลน์บีชคลับ (Shoreline Beach Club) ร้านอาหารสไตล์นานาชาติ – ไทยประยุกต์ ที่ให้บริการทั้งอาหารเมดิเตอร์เรเนียน อิตาเลียน ยุโรป และไทย ไม่ว่าจะมากับครอบครัว เพื่อน หรือคนพิเศษที่นี่ก็ตอบโจทย์มื้อพิเศษของคุณ
การเดินทางนั้นสะดวกสบาย ร้านอาหารชอร์ไลน์บีชคลับตั้งอยู่บริเวณริมหาดเขาตะเกียบ สามารถเดินทางทะลุผ่านโรงแรมอมารีหัวหินไปได้เลย หรือเข้าจากซอยหัวหิน 87 (ถัดจาก Cicada market ประมาณ 500 เมตร) ตรงไปจนเจอสามแยกให้เลี้ยวขวา ขับตรงไปอีกประมาณ 200 เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือ ติดทะเล
Shoreline Beach Club ถูกออกแบบมาภายแนวคิด “การแบ่งปันประสบการณ์ดีๆไปด้วยกัน” ทางร้านอยากให้แขกทุกท่านได้มาแบ่งปันช่วงเวลาดีๆด้วยกันระหว่างมืออาหารอร่อยริมทะเล ดังนั้นไม่ว่าจะเป็นโต๊ะทานอาหารหรือเก้าอี้ชายหาดจะถูกออกแบบมาให้ใหญ่กว่าปรกติเพื่อให้ทุกคนสามารถนั่งและแบ่งปันความสุขไปด้วยกัน
ภายในร้านแบ่งพื้นที่ให้บริการออกเป็น 2 ส่วนคือ พื้นที่ภายใน (indoor) และพื้นที่ภายนอก (indoor) โดยโซนภายในมีพื้นที่กว้างขวาง โต๊ะตั้งเรียงห่างๆกัน ทำให้รู้สึกโปร่งและโล่งเป็นพิเศษ และยังมีครัวแบบเปิดโล่งที่สามารถมองเห็นทุกความพิถีพิถันของเชฟ ส่วนโซน outdoor จะเป็นส่วนนอกร้านที่ติดกับทะเล สำหรับใครที่อยากสัมผัสทะเลแบบใกล้ชิด ฟังเสียงคลื่น ชมอาทิตย์ลับขอบฟ้า
เมนูอาหารและเครื่องดื่มที่นี่จะเมนูเสิร์ฟมาในสัดส่วนขนาดใหญ่ที่ทุกคนสามารถทานร่วมกันได้ กับหลากหลายเมนูอาหารนานาชาติที่ทานง่าย ถูกปากทั้งคนไทยและต่างชาติ โดยใช้วัตถุดิบ สด ใหม่ ทุกวันจากบริเวณรอบๆจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ อาทิ กุ้งสดจากทะเลหัวหิน และผลไม้ตาลฤดูกาล
1. สมอเรียง
เริ่มต้นด้วย อาหารเรียกน้ำย่อยสไตล์เมดิเตอร์เรเนียน “สมอเรียง” สลัดกุ้งลายเสือย่าง เสิร์ฟพร้อมซัลซ่ามะม่วงรสเปรี้ยวอมหวาน และซอสโฮมเมดฮันนี่บาซามิกสูตรเฉพาะของร้าน แต่งหน้าด้วยต้นอ่อนอัลฟาฟ่า (พืชตะกูลถั่ว) จากโครงการหลวง เป็นเมนูเรียกน้ำย่อยที่ให้ความรู้สึกสดชื่น รสชาติเปรี้ยว หวานฉ่ำ ตัดด้วยรสเผ็ดเล็กน้อยเพื่อกระตุ้นต่อมรับรส ให้พร้อมสำหรับทานเมนูถัดไป
![สมอเรียง](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/Smorieng-Salad-1.jpg)
สมอเรียง
2. BBQ Platter
หากมากันหลายคนขอแนะนำเมนู BBQ Platter ค่ะ เป็นเมนูบาร์บีคิวรวมมิตรที่มีรสชาติครบรส แถมคุ้มค่าคุ้มราคาในจานเดียว นอกจากนั้นยังสามารถตอบโจทย์ของการแชร์อาหารด้วยกันได้ดี เมนูนี้ประกอบไปด้วยไก่ที่หมักในซอสสูตรพิเศษของร้านเพิ่มความนุ่มและหอม ปลากระพงขาวหมักสมุนไพร กุ้งลายเสือย่างสด มันฝรั่งอบซอสที่มีความหอมอร่อยแตกต่างร้านอาหารอื่นๆ และข้าวโพดย่างเสิร์ฟพร้อมซอสโฮมเมดบาร์บีคิวและซอสซีฟู๊ดรสเด็ดไม่เหมือนใคร
3. Pizza Diavola
ส่วนใครที่มองหาเมนูอาหารอิตาเลี่ยนขอแนะนำ Pizza Diavola โดดเด่นด้วยพิซซ่าแป้งบางกรอบสไตล์อิตาเลี่ยนแท้ ราดด้วยซอสมอซซาเรลล่าซีสเยิ้มๆ ท๊อปด้วยซาลามิรสเผ็ด มะกอกดำ และพริกสด เพื่อชูรสชาติอาหารให้อร่อยยิ่งขึ้น นอกจากนี้พิซซ่าถาดนี้มียังลักษณะเฉพาะพิเศษตรงแป้งพิซซ่าโฮมเมดสูตรพิเศษของทางร้านทำสดใหม่ด้วยมือทุกวัน
![Pizza Diavola](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/Diavola-Pizza-1.jpg)
Pizza Diavola
4. ห่อหมกมะพร้าวอ่อน
ในส่วนของอาหารไทยจานหลักที่ทุกโต๊ะมาแล้วต้องสั่ง คือ ห่อหมกมะพร้าวอ่อน เสิร์ฟมาให้มะพร้าวลูกโตพร้อมกับข้าวสวยร้อนๆ กลิ่นหอมเย้าย้วน รสชาติกลมกล่อม รับรองว่าทานแล้วต้องติดใจ ห่อหมกจานนี้มีวิธีการประกอบอาหารที่แตกต่างจากที่ร้านอาหารอื่นๆ ตรงที่เซฟจะนำพริกแกงห่อหมก กุ้ง หมึกและหอยแมงภู่นิวซีแลนด์ มาผัดกับเนื้อมะพร้าวอ่อนแล้วนำมาใส่ในลูกมะพร้าว
![ห่อหมกมะพร้าวอ่อน](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/ห่อหมกมะพร้าวอ่อน-2-913x1024.jpg)
ห่อหมกมะพร้าวอ่อน
![ห่อหมกมะพร้าวอ่อน](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/ห่อหมกมะพร้าวอ่อน-1-360บาท-846x1024.jpg)
ห่อหมกมะพร้าวอ่อน
5. Tiramisu
ปิดท้ายมื้อนี้ด้วยเมนูขนมหวานแนะนำ Tiramisu สูตรลับเฉพาะจากเซฟอิตาเลียนมากประสบการณ์ Tiramisu ที่นี่มีเนื้อนุ่มหอมกาแฟ หวานละมุนมาพร้อมกับรสขมของผงโกโก้สำหรับช่วยตัดเลี่ยน ตกแต่งด้วยชอคโกแลตกับเมอแรง หากได้ลองคำแรกแล้วจะหยุดไม่ได้!
![Tiramisu](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/Shoreline-Beach-Club-signature-dessert_Tiramisu-1024x802.jpg)
Tiramisu
6. Thai Rumba
เครื่องดื่มที่นี่มีให้เลือกหลากหลาย ใครที่ต้องการเพิ่มความสดชื่นแนะนำให้สั่ง Thai Rumba เครื่องดื่มที่ผู้ชายกินได้ผู้หญิงกินดี โดยเครื่องดื่มเซทนี้จะใช้เหล้า Chalong Bay จากทางภูเก็ตมาผสมกับน้ำสัปปะรดและมะนาวคั้นสด เสิร์ฟพร้อม น้ำเชื่อม 3 กลิ่น คือ Elder Flower Syrup, Strawberry และ Passion fruit วิธีการรับประทาน คือนำสับประรดที่ผ่านการย่างความร้อนมาเป็นที่คนเพื่อให้น้ำเชื่อมกับตัวคอกเทลเข้ากัน
![Thai Rumba](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/Thai-Rhumba-2-824x1024.jpg)
Thai Rumba
![Thai Rumba](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/Thai-Rhumba-1--877x1024.jpg)
Thai Rumba
7.Milk Shake
นอกจากเครื่องดื่มประเภทแองกอล์ฮอล์แล้วก็ยังมีเครื่องดื่มสำหรับคุณหนูๆ ที่มารับประทานอาหารและเครื่องดื่มพร้อมกับคุณพ่อคุณแม่ Milk Shake ของที่นี่มีหลากหลายรสให้เลือกลิ้มลองได้ อาทิ ช้อคโกแลต มิ้นต์ สตอร์เบอร์รี่ บลูเบอรรี่ หวาน เย็น ชื่ืนใจ เหมาะสำหรับช่วงอากาศร้อนๆ ในช่วงยามบ่ายหรือเย็น ริมสระว่ายน้ำ ขณะสนุกสนานไปกับครอบครัว
![Milkshake](http://blog.amari.com/wp-content/uploads/2016/10/milkshake.jpg)
Milkshake
ข้อมูลทั่วไป
การเดินทาง: สามารถเดินทางทะลุผ่านโรงแรมอมารีหัวหินไปทางถนนด้านหลัง หรือ สามารถเข้าจากซอยหัวหิน 8 7 (ถัดจาก Cicada market) ตรงไปจนเจอสามแยก เลี้ยวขวาประมาณ 200 เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือ ติดทะเล โดยรถยนต์ส่วนตัว
เวลาเปิดให้บริการ : 11:00 น. – 23:00 น.
ติดต่อสำรองโต๊ะ : 03-261-6600
เว็ปไซต์ : http://www.amari.com/huahin/restaurants.aspx
เฟสบุ๊ค : https://www.facebook.com/ShorelineBeachClub